LỄ KHAI HỘI XUÂN GIÁP THÌN TẠI ĐỀN THỜ VUA LÊ THÁI TỔ
Ngày 15/02/2024 09:14:45
Sáng 13/2/2024 (tức ngày mùng 4 tháng Giêng năm Giáp Thìn), tại đền thờ vua Lê Thái Tổ (thuộc Khu di tích quốc gia đặc biệt Lam Kinh), Ban quản lý di tích lịch sử Lam Kinh phối hợp với UBND huyện Thọ Xuân tổ chức lễ Khai hội Xuân Giáp Thìn, hướng tới kỷ niệm 606 năm ngày khởi nghĩa Lam Sơn (1418- 2024); 596 năm ngày Lê Lợi đăng quang Hoàng đế (1428-2024).
![vl.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227223.jpg)
Dự lễ Khai hội có đồng chí Đỗ Minh Tuấn, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch. Về phía huyện Thọ Xuân có các đồng chí: Lê Đình Hải, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Thái Xuân Cường, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; Hoàng Văn Đồng, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện. Các đồng chí trong BTV Huyện ủy, Thường trực HĐND, UBND huyện; lãnh đạo một số phòng, ban, ngành thuộc UBND huyện cùng đông đảo bà con nhân dân và du khách thập phương.![vl.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227223.jpg)
![vl1.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227224.jpg)
![vl2.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227225.jpg)
![vl3.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227226.jpg)
Với truyền thống anh hùng của vùng đất địa linh nhân kiệt, lễ khai hội Xuân Giáp Thìn năm 2024 cũng là dịp hậu thế kính cáo trước tiền nhân quyết tâm hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao; tạo nhiều thành tích lớn trong việc phát triển kinh tế - xã hội; đảm bảo quốc phòng - an ninh; xây dựng đời sống Nhân dân ấm no, hạnh phúc; quyết tâm đưa công tác quản lý, bảo vệ và phát huy giá trị di tích quốc gia đặc biệt Lam Kinh ngày càng đạt được nhiều thành tích mới.
![vl4.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227227.jpg)
Sau phần lễ, phần hội được tổ chức tươi vui, với trò diễn dân gian Xuân Phả và các hoạt động tế lễ của Nhân dân và du khách thập phương.
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến CCVH thị trấn Lam Sơn (Cổng thông tin điện tử huyện Thọ Xuân)
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến CCVH thị trấn Lam Sơn (Cổng thông tin điện tử huyện Thọ Xuân)
Tin cùng chuyên mục
-
Xây dựng mô hình tủ sách gia đình, dòng họ
25/07/2024 15:15:40 -
HỘI KHUYẾN HỌC HUYỆN THỌ XUÂN: HỘI NGHỊ SƠ KẾT CÔNG TÁC KHUYẾN HỌC, KHUYẾN TÀI, XÂY DỰNG XHHT 6 THÁNG ĐẦU NĂM, TRIỂN KHAI NHIỆM VỤ 6 THÁNG CUỐI NĂM 2024
25/07/2024 15:02:47 -
UBND HUYỆN: KHAI MẠC KỲ TUYỂN DỤNG VIÊN CHỨC NGÀNH GIÁO DỤC VÀ ĐÀO TẠO HUYỆN THỌ XUÂN
25/07/2024 14:59:21 -
UBND HUYỆN THỌ XUÂN: KHAI MẠC HỘI DIỄN NGHỆ THUẬT QUẦN CHÚNG CÁC LÀNG, KHU PHỐ VĂN HÓA LẦN THỨ XI NĂM 2024
25/07/2024 10:23:03
LỄ KHAI HỘI XUÂN GIÁP THÌN TẠI ĐỀN THỜ VUA LÊ THÁI TỔ
Đăng lúc: 15/02/2024 09:14:45 (GMT+7)
Sáng 13/2/2024 (tức ngày mùng 4 tháng Giêng năm Giáp Thìn), tại đền thờ vua Lê Thái Tổ (thuộc Khu di tích quốc gia đặc biệt Lam Kinh), Ban quản lý di tích lịch sử Lam Kinh phối hợp với UBND huyện Thọ Xuân tổ chức lễ Khai hội Xuân Giáp Thìn, hướng tới kỷ niệm 606 năm ngày khởi nghĩa Lam Sơn (1418- 2024); 596 năm ngày Lê Lợi đăng quang Hoàng đế (1428-2024).
![vl.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227223.jpg)
Dự lễ Khai hội có đồng chí Đỗ Minh Tuấn, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện lãnh đạo Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch. Về phía huyện Thọ Xuân có các đồng chí: Lê Đình Hải, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Thái Xuân Cường, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; Hoàng Văn Đồng, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện. Các đồng chí trong BTV Huyện ủy, Thường trực HĐND, UBND huyện; lãnh đạo một số phòng, ban, ngành thuộc UBND huyện cùng đông đảo bà con nhân dân và du khách thập phương.![vl.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227223.jpg)
![vl1.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227224.jpg)
![vl2.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227225.jpg)
![vl3.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227226.jpg)
Với truyền thống anh hùng của vùng đất địa linh nhân kiệt, lễ khai hội Xuân Giáp Thìn năm 2024 cũng là dịp hậu thế kính cáo trước tiền nhân quyết tâm hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao; tạo nhiều thành tích lớn trong việc phát triển kinh tế - xã hội; đảm bảo quốc phòng - an ninh; xây dựng đời sống Nhân dân ấm no, hạnh phúc; quyết tâm đưa công tác quản lý, bảo vệ và phát huy giá trị di tích quốc gia đặc biệt Lam Kinh ngày càng đạt được nhiều thành tích mới.
![vl4.png](https://thoxuan.vn/file/thumb/500/637227227.jpg)
Sau phần lễ, phần hội được tổ chức tươi vui, với trò diễn dân gian Xuân Phả và các hoạt động tế lễ của Nhân dân và du khách thập phương.
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến CCVH thị trấn Lam Sơn (Cổng thông tin điện tử huyện Thọ Xuân)
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến CCVH thị trấn Lam Sơn (Cổng thông tin điện tử huyện Thọ Xuân)
Tin khác
Tin nóng
Thủ tục hành chính
Địa chỉ tiếp nhận phản ánh, kiến nghị về giải quyết TTHC
Địa chỉ: UBND Thị Trấn Lam Sơn, khu phố Phúc Lâm, Thị Trấn Lam Sơn, Huyện Thọ Xuân
SĐT: 02378935380
Email: email@gmail.com
SĐT: 02378935380
Email: email@gmail.com