Khu phố Hào Lương thị trấn Lam Sơn tổ chức hội làng rằm tháng giêng 2023
Ngày 06/02/2023 08:29:51
Sáng ngày 5/2/2023 (tức là ngày 15 tháng giêng năm Quý Mão) tại di tích đình Hào Lương. Khu phố Hào Lương thị trấn Lam Sơn đã tổ chức hội làng rằm tháng giêng năm 2023.Đây là lễ hội truyền thống của làng, hàng năm vào ngày rằm tháng giêng làng Hào Lương tổ chức lễ hội để cầu cho mưa thuận gió hòa, mùa màng tươi tốt, bách tính đoàn kết. Đồng thời cũng ôn lại lịch sử và tưởng nhớ đến công ơn của các vị tiền bối đã có công lập làng, giữ nước.
![z4086966071319_6c6c05cf879f9a5809e86aa5e60d1a91.jpg](/file/thumb/500/636810197.jpg)
Về dự hội làng Hào Lương về phía lãnh đạo thị trấn Lam Sơn có các đồng chí trong Ban thường vụ Đảng ủy- Thường trực HĐND-UBND-UBMTTQ, trưởng các ban ngành đoàn thể, Ban quản lý di tích Lam kinh, các cấp học nhà trường, các cơ quan đơn vị đóng trên địa bàn, bí thư chi bộ, trưởng khu phố trên địa bàn thị trấn Lam Sơn.
![z4087042495838_1f7cd50569a1319fe06c795d01784702.jpg](/file/thumb/500/636810232.jpg)
![z4086964778052_b18215edc6281bf9f056ba735ef9fc5a.jpg](http://lamson.thoxuan.thanhhoa.gov.vn/file/thumb/500/636810203.jpg)
![z4086969546098_83f8021e081311afe49fdcda87700cdc.jpg](/file/thumb/500/636810228.jpg)
![z4086968278815_41aa17d3639f5e40cea8b5a199422e7b.jpg](/file/thumb/500/636810198.jpg)
![z4086968613764_4411a1efe7597a355f43ddce158a3ff2.jpg](/file/thumb/500/636810199.jpg)
![z4086965553780_8975085fcc549aaa05df113d33ee5bba.jpg](/file/thumb/500/636810200.jpg)
![z4086963608651_88257b9401af0f7d16288a76385451c5.jpg](/file/thumb/500/636810205.jpg)
![z4086963616980_3d23122a7641efde272900eb4728048c.jpg](/file/thumb/500/636810207.jpg)
![z4086963604072_ae54a23c8a49076f6b8f4e907fe30f27.jpg](/file/thumb/500/636810208.jpg)
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến Công chức VHXH thị trấn Lam Sơn.
![z4086965060043_45c07604494432477a06496a90833246.jpg](/file/thumb/500/636810178.jpg)
![z4086966071319_6c6c05cf879f9a5809e86aa5e60d1a91.jpg](/file/thumb/500/636810197.jpg)
Về dự hội làng Hào Lương về phía lãnh đạo thị trấn Lam Sơn có các đồng chí trong Ban thường vụ Đảng ủy- Thường trực HĐND-UBND-UBMTTQ, trưởng các ban ngành đoàn thể, Ban quản lý di tích Lam kinh, các cấp học nhà trường, các cơ quan đơn vị đóng trên địa bàn, bí thư chi bộ, trưởng khu phố trên địa bàn thị trấn Lam Sơn.
![z4087042495838_1f7cd50569a1319fe06c795d01784702.jpg](/file/thumb/500/636810232.jpg)
![z4086964778052_b18215edc6281bf9f056ba735ef9fc5a.jpg](http://lamson.thoxuan.thanhhoa.gov.vn/file/thumb/500/636810203.jpg)
![z4086969546098_83f8021e081311afe49fdcda87700cdc.jpg](/file/thumb/500/636810228.jpg)
![z4086968278815_41aa17d3639f5e40cea8b5a199422e7b.jpg](/file/thumb/500/636810198.jpg)
![z4086968613764_4411a1efe7597a355f43ddce158a3ff2.jpg](/file/thumb/500/636810199.jpg)
![z4086965553780_8975085fcc549aaa05df113d33ee5bba.jpg](/file/thumb/500/636810200.jpg)
![z4086963608651_88257b9401af0f7d16288a76385451c5.jpg](/file/thumb/500/636810205.jpg)
![z4086963616980_3d23122a7641efde272900eb4728048c.jpg](/file/thumb/500/636810207.jpg)
![z4086963604072_ae54a23c8a49076f6b8f4e907fe30f27.jpg](/file/thumb/500/636810208.jpg)
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến Công chức VHXH thị trấn Lam Sơn.
Tin cùng chuyên mục
-
VĨNH BIỆT NGƯỜI ĐỒNG CHÍ, ANH EM!
26/07/2024 15:15:28 -
TRI ÂN VÀ NGƯỠNG VỌNG
26/07/2024 15:11:28 -
ĐOÀN ĐẠI BIỂU TỈNH THANH HÓA VIẾNG TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG
26/07/2024 15:08:50 -
TẤT CẢ ĐỜI TA, TẤT CẢ SỨC TA, TA ĐÃ HIẾN DÂNG CHO SỰ NGHIỆP CAO ĐẸP NHẤT...”
26/07/2024 15:02:00
Khu phố Hào Lương thị trấn Lam Sơn tổ chức hội làng rằm tháng giêng 2023
Đăng lúc: 06/02/2023 08:29:51 (GMT+7)
Sáng ngày 5/2/2023 (tức là ngày 15 tháng giêng năm Quý Mão) tại di tích đình Hào Lương. Khu phố Hào Lương thị trấn Lam Sơn đã tổ chức hội làng rằm tháng giêng năm 2023.Đây là lễ hội truyền thống của làng, hàng năm vào ngày rằm tháng giêng làng Hào Lương tổ chức lễ hội để cầu cho mưa thuận gió hòa, mùa màng tươi tốt, bách tính đoàn kết. Đồng thời cũng ôn lại lịch sử và tưởng nhớ đến công ơn của các vị tiền bối đã có công lập làng, giữ nước.
![z4086966071319_6c6c05cf879f9a5809e86aa5e60d1a91.jpg](/file/thumb/500/636810197.jpg)
Về dự hội làng Hào Lương về phía lãnh đạo thị trấn Lam Sơn có các đồng chí trong Ban thường vụ Đảng ủy- Thường trực HĐND-UBND-UBMTTQ, trưởng các ban ngành đoàn thể, Ban quản lý di tích Lam kinh, các cấp học nhà trường, các cơ quan đơn vị đóng trên địa bàn, bí thư chi bộ, trưởng khu phố trên địa bàn thị trấn Lam Sơn.
![z4087042495838_1f7cd50569a1319fe06c795d01784702.jpg](/file/thumb/500/636810232.jpg)
![z4086964778052_b18215edc6281bf9f056ba735ef9fc5a.jpg](http://lamson.thoxuan.thanhhoa.gov.vn/file/thumb/500/636810203.jpg)
![z4086969546098_83f8021e081311afe49fdcda87700cdc.jpg](/file/thumb/500/636810228.jpg)
![z4086968278815_41aa17d3639f5e40cea8b5a199422e7b.jpg](/file/thumb/500/636810198.jpg)
![z4086968613764_4411a1efe7597a355f43ddce158a3ff2.jpg](/file/thumb/500/636810199.jpg)
![z4086965553780_8975085fcc549aaa05df113d33ee5bba.jpg](/file/thumb/500/636810200.jpg)
![z4086963608651_88257b9401af0f7d16288a76385451c5.jpg](/file/thumb/500/636810205.jpg)
![z4086963616980_3d23122a7641efde272900eb4728048c.jpg](/file/thumb/500/636810207.jpg)
![z4086963604072_ae54a23c8a49076f6b8f4e907fe30f27.jpg](/file/thumb/500/636810208.jpg)
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến Công chức VHXH thị trấn Lam Sơn.
![z4086965060043_45c07604494432477a06496a90833246.jpg](/file/thumb/500/636810178.jpg)
![z4086966071319_6c6c05cf879f9a5809e86aa5e60d1a91.jpg](/file/thumb/500/636810197.jpg)
Về dự hội làng Hào Lương về phía lãnh đạo thị trấn Lam Sơn có các đồng chí trong Ban thường vụ Đảng ủy- Thường trực HĐND-UBND-UBMTTQ, trưởng các ban ngành đoàn thể, Ban quản lý di tích Lam kinh, các cấp học nhà trường, các cơ quan đơn vị đóng trên địa bàn, bí thư chi bộ, trưởng khu phố trên địa bàn thị trấn Lam Sơn.
![z4087042495838_1f7cd50569a1319fe06c795d01784702.jpg](/file/thumb/500/636810232.jpg)
![z4086964778052_b18215edc6281bf9f056ba735ef9fc5a.jpg](http://lamson.thoxuan.thanhhoa.gov.vn/file/thumb/500/636810203.jpg)
![z4086969546098_83f8021e081311afe49fdcda87700cdc.jpg](/file/thumb/500/636810228.jpg)
![z4086968278815_41aa17d3639f5e40cea8b5a199422e7b.jpg](/file/thumb/500/636810198.jpg)
![z4086968613764_4411a1efe7597a355f43ddce158a3ff2.jpg](/file/thumb/500/636810199.jpg)
![z4086965553780_8975085fcc549aaa05df113d33ee5bba.jpg](/file/thumb/500/636810200.jpg)
![z4086963608651_88257b9401af0f7d16288a76385451c5.jpg](/file/thumb/500/636810205.jpg)
![z4086963616980_3d23122a7641efde272900eb4728048c.jpg](/file/thumb/500/636810207.jpg)
![z4086963604072_ae54a23c8a49076f6b8f4e907fe30f27.jpg](/file/thumb/500/636810208.jpg)
Tin bài: Nguyễn Văn Tuyến Công chức VHXH thị trấn Lam Sơn.
Tin khác
Tin nóng
Thủ tục hành chính
Địa chỉ tiếp nhận phản ánh, kiến nghị về giải quyết TTHC
Địa chỉ: UBND Thị Trấn Lam Sơn, khu phố Phúc Lâm, Thị Trấn Lam Sơn, Huyện Thọ Xuân
SĐT: 02378935380
Email: email@gmail.com
SĐT: 02378935380
Email: email@gmail.com